Imewekwa Tarehe: 05-08-2016 07:23:07

Sheria ya Dodoma kuwa Makao Makuu ‘yapikwa’ .

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Ajira na Watu wenye Ulemavu), Mhe.Jenister Mhagama

SERIKALI imeanza kutengeneza sheria ya kutambulisha Dodoma kama Makao Makuu ya nchi na inatarajiwa kupelekwa bungeni ili kuondoa changamoto ya migogoro baina ya Mamlaka ya Ustawishaji Makao Makuu (CDA) na wananchi.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Ajira na Watu wenye Ulemavu), Jenista Mhagama alisema hayo bungeni hivi karibuni.

Alisema kuanzishwa kwa sheria hiyo kutarahisisha katika kuhamia Dodoma pamoja na kuondoa migongano ya kisheria kati ya taasisi mbalimbali inayosimamia masuala ya ardhi mkoani Dodoma, ikiwa ni pamoja na kueleza mipaka ya CDA.“Nataka wananchi wa Dodoma waamini kuwa serikali ina lengo la kuhakikisha azma hii ya serikali kuhamia Dodoma inatekelezeka, ikiwa ni pamoja na kuondoa migogoro yote kwa kufuata sheria na taratibu na kunapokuwa na matatizo kwa ushirikiano wetu na wao inaisha,” alisema.

Alisema watahakikisha migogoro yote inaisha, lakini kwa kufuata sheria ikiwa wananchi wana haki watapata na pale sheria inapowataka wao waipe haki serikali waoneshe ushirikiano.
Waziri huyo alisema mji wa Dodoma utajengwa kisasa na kuonesha kweli ni makao makuu kama ilivyo miji mingine duniani kwa kuwa kioo cha nchi ilivyo.
Alisema katika kuonesha nia ya serikali ya kuhamishia makao makuu Dodoma kabla ya kumalizika kwa mkutano wa Bunge watakutana na wabunge wa mkoa huo na wizara kujadiliana namna bora ya kuondoa changamoto hiyo.
Alisema watakaa na kutathmini kwa pamoja faida ya kuhamia Dodoma kwa serikali na wizara.

Mhagama alisema baada ya Mkurugenzi wa CDA kuthibitishwa na Rais wameanza kujipanga kwa lengo la kurudisha mahusiano kati ya mamlaka na wananchi kumaliza migogoro yote iliyokuwa ikijitokeza.

Alisema amekwishakaa na wafanyakazi wa mamlaka hiyo na kujadili kwa pamoja na kuweka mikakati ya kusimamia mkoa wa Dodoma.

MAMLAKA YA USTAWISHAJI MAKAO MAKUU

 Kurasa Za Karibu

Wasiliana Nasi

Mkurugenzi Mkuu
S.L.P 913
Dodoma,Tanzania
Simu:   +255 262321569/+255 262324053
Barua Nukushi:   +255 26 2322650
Barua Pepe:   info@ cda.go.tz
Tovuti:   www.cda.go.tz

Tufuate Kwenye: